shafi_banner

Yadda za a zaɓa don guje wa zabar safofin hannu masu juriya marasa dacewa?

Akwai nau'ikan safofin hannu masu juriya da yawa a kasuwa. Shin ingancin safofin hannu masu tsayayyar yanke yana da kyau, wanda ba shi da sauƙin sawa, da kuma yadda za a zaɓa don guje wa zaɓi mara kyau?

Wasu safofin hannu masu jurewa a kasuwa ana buga kalmar "CE" a baya. Shin "CE" yana nufin wani nau'in takaddun shaida?

Alamar "CE" ita ce takardar shaidar aminci, wanda ake ɗaukarsa azaman fasfo ga masana'antun don buɗewa da shiga kasuwar Turai. CE tana nufin haɗin kai na Turai (Turai Conformity). Asalin CE yana nufin ƙa'idar Turai, don haka baya ga bin ƙa'idar en, wadanne ka'idoji ne dole ne safofin hannu masu jurewa su bi?

Saukewa: NDS8048

Safofin hannu masu kariya don hana lalacewar injina galibi suna bin ka'idodin EN 388, sabon sigar shine sigar 2016, da ma'aunin ANSI/ISEA 105 na Amurka, sabon sigar kuma shine 2016.

A cikin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa guda biyu, siffofin magana don matakin juriya da yanke sun bambanta.

Yanke safofin hannu masu juriya waɗanda aka tabbatar da ƙa'idar en za su sami babban tsarin garkuwa tare da kalmar "EN 388" a kai. Akwai lambobi 4 ko 6 na bayanai da haruffan Ingilishi a ƙarƙashin ƙaton tsarin garkuwa. Idan bayanan lambobi 6 ne da haruffan Ingilishi, yana nuna cewa ana amfani da sabon ƙayyadaddun EN 388: 2016, kuma idan lambobi 4 ne, yana nuna cewa an yi amfani da ƙayyadaddun tsohuwar 2003.

Ma'anar lambobi 4 na farko iri ɗaya ne, su ne "juriya abrasion", "yanke juriya", "resilience", da "juriya mai huda". Mafi girman bayanai, mafi kyawun halaye.

Harafin Ingilishi na biyar kuma yana nuna “yanke juriya”, amma ma’aunin gwajin ya bambanta da na lambobi na biyu, kuma hanyar nuna matakin juriya ma ya bambanta, wanda za a yi bayani dalla-dalla daga baya.

Harafin Ingilishi na shida yana nuna "tasirin juriya", wanda kuma haruffan Ingilishi ke nunawa. Amma lamba na shida zai bayyana ne kawai idan an gudanar da gwajin tasiri, kuma idan ba a yi ba, za a sami lambobi 5 koyaushe.

pr

Ko da yake an yi amfani da sigar 2016 na ƙa'idar en fiye da shekaru huɗu, har yanzu akwai tsoffin nau'ikan safofin hannu a kasuwa. Safofin hannu masu juriya waɗanda sababbi da tsofaffin masu amfani suka tabbatar duk ƙwararrun safofin hannu ne, amma an fi ba da shawarar siyan safofin hannu masu juriya tare da lambobi 6 da haruffa don nuna halayen safar hannu.

Tare da zuwan babban adadin sababbin kayan, ya zama dole don iya rarrabawa da hankali don nuna juriya na yanke na safofin hannu. A cikin sabuwar hanyar rarraba maki, babu bambanci tsakanin A1-A3 da na asali na 1-3, amma an kwatanta A4-A9 da na asali na 4-5, kuma na asali maki biyu an raba su zuwa maki 6, waɗanda za a iya amfani da su. don safar hannu. Yanke juriya yana aiwatar da cikakken bayanin matakin rarrabuwa.

A cikin ƙayyadaddun ANSI, ba kawai nau'in furci na matakin ya inganta ba, har ma da ma'aunin gwaji. Asali, gwajin yayi amfani da ma'aunin ASTM F1790-05, wanda ya ba da izinin gwaji akan kayan aikin TDM-100 (ma'aunin gwajin ana kiransa TDM TEST) ko kayan CPPT (ma'aunin gwajin ana kiransa COUP TEST). Yanzu yana amfani da ma'aunin ASTM F2992-15, wanda kawai ke ba da damar amfani da TDM TEST yana gudanar da gwaji.

Menene bambanci tsakanin GWAJIN TDM da JUYIN RUWA?

TEST COUP yana amfani da madauwari ruwa tare da matsi na 5 Copernicus don kunnawa da yanke kayan safar hannu, yayin da TDM TEST yana amfani da kan wuka don danna kayan safar hannu a matsi daban-daban, yana maimaituwa a saurin yankan Laser 2.5 mm/s.

Ko da yake sabon en misali EN 388 yana buƙatar matakan gwaji guda biyu, COUP TEST da TDM TEST, za a iya amfani da su, amma a ƙarƙashin gwajin COUP, idan ingantaccen kayan yankan Laser ne, mai yiwuwa madauwari ta yi shuru. Idan Laser ya yanke Bayan dakuna 60, ana ƙididdigewa cewa mai yanke kan ya zama baƙar fata, kuma TDM TEST ya zama dole.

Dole ne a lura cewa idan wannan babban aikin anti-laser yankan safar hannu ya yi TDM TEST, to ana iya rubuta "X" akan lambobi na biyu na tsarin tabbatarwa. A wannan lokacin, juriya na yanke yana nuna kawai ta harafin Turanci na biyar .

Idan ba don kyawawan safofin hannu masu jurewa ba, to, kayan safar hannu ba zai yuwu ya dushe mai yanke shugaban TEST COUP ba. A wannan lokacin, ana iya barin TDM TEST, kuma lambobi na biyar na tsarin tabbatarwa ana nuna su da "X".

Ba a gwada danyen kayan safofin hannu mara kyau ba don TDM TEST ko juriyar tasiri. ↑ Kayan albarkatun kasa na kyawawan safofin hannu masu jurewa, TDM TEST an gudanar da shi, TEST COUP da gwajin juriya ba a yi ba.

yanke


Lokacin aikawa: Dec-07-2022